We 're 11G2 Chúng Ta là 1 Đại gia đìnk
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

We 're 11G2 Chúng Ta là 1 Đại gia đìnk

Abc dắt dê đi ỉa

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;))

Go down 
tho coi
thu sâu
6 posters
Tác giảThông điệp
thu sâu
Traial-Mod
Traial-Mod
thu sâu

Dog

một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;)) Empty
Bài gửiTiêu đề: một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;))   một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;)) EmptyWed Nov 17, 2010 7:14 pm

Thực sự để viết entry này là điều mà mình k hề mong muốn. Mình k thích khi mình giở giọng k ra j và nói những lời như này nhưg thật sự mọi thứ đang ép buộc mình phải làm điều mình k muốn.

Một tuần năm ngày vừa rồi, tất cả đã rất cố gắng. Cả gia đình đã cố gắng hết sức. Tập k quản ngày đêm mặc cho thể trạng k tốt nhưg vẫn găm răng vào nỗ lực mà tập luyện. Người mà mình muốn biểu dương đầu tiên là Trâm anh, nó là người có thể lực yếu nhất nhóm. Tập mà bị tụt huyết áp, chóng mặt, đau bụng và buồn nôn, hụt hơi thở... Nhưng vượt qua tất cả những điều này nó vẫn cố gắng lết từng bước nhảy vì mọi người.

Mình thương và yêu lắm sự đoàn kết của tất cả mọi người. yêu cái chữ " vì tập thể " của 9 người Chi,Huyền,D.a,Tr.a,Dương,Huy,Thảo,Linh và cuối cùng là tớ. Có lẽ mọi người không thể biết đc bọn tớ đã cố gắng thế nào, đã mệt mỏi như thế nào, đã đau đớn và lo lắng như thế nào. Tập luyện cho lớp mà giống như 1 lũ nô dịch làm và nỗ lực đến điên rồ để phục vụ cho cái tập thể hư vô.

Không được nhận lấy 1 câu hỏi thăm, 1 lời động viên từ bạn cùng lớp cho đến GVCN. Tớ không muốn trách móc ai cả, nhưng mọi thứ đều vượt qua cái mức " giới hạn " của nó . Tủi nhục và khổ sở khi không nhận đc sự quan tâm, hỏi đến ban phụ huynh thì nhận đc sự thờ ơ, đến chủ nhiệm thì nhận đc sự vô trách nhiệm..... Mọi thứ vỡ òa khi phụ huynh của Dương đến phòng tập, bác chỉ mang vài chai nước và 1 ít bánh cho cả lũ. Nhưng bọn tớ thật sự đã rất xúc động. Con người ta sưởi ấm tâm hồn nhau bằng trái tim và sự quan tâm. Chỉ đơn giản là vậy thôi!

Bọn tớ tập vì lớp, vì cái bộ mặt của GVCN nhưng đổi lại bọn tớ đc cái j? Xin lỗi cô, em k muốn phải nói cô những lời thế này đâu. Nhưng cô quả thật rất vô trách nhiệm. Em cũng nói thẳng .. với những hoạt động tập thể như thế này thứ bọn e cần k phải tiền bạc mà đơn thuần chỉ là sự quan tâm. HOạt động tập thể tổ chức mục đích chính nhằm làm tập thể đoàn kết và quan tâm nhau hơn. Con người sống là để quan tâm nhau nhưg nếu đã làm người mà thiếu đi yếu tố này thì trong cái thể xác tiến hóa ấy chỉ có phần con chứ chẳng còn phần người. Em ngĩ cô chắc vẫn là " con người " . Không phải ai cũng có thể tự lập đc. Tự lập nhưng k đồng nghĩa với việc bỏ bê nhau. Em ngĩ mình sẽ k thể nói tiếp hay bới móc sâu thêm về vấn đề này nữa. Vì quả thật cô làm chúg e quá thất vọng!

Ngày thi rồi cũng đến, 11i3 đã làm tốt và quá tốt rồi. Cũng thể hiện cho mọi người thấy đoàn kết của 1 tập thể lớp là như thế nào rồi. Và chúng tớ cũng có đc sự công nhận của cả trường. Các bạn có biết cái cảm giác ra biểu diễn mà đc cả trường cổ vũ sẽ mạnh mẽ hơn và hạnh phúc như thế nào k ??????? Nó như tưới thêm 1 luồng khí mạnh mẽ, tự tin của bọn tớ. Thật sự cảm ơn mọi người lắm.

Bên cạnh đó tớ thấy rõ sự tuyệt vời trong tiết mục của g2. Nói thực trong mắt tớ khi đó chỉ có các bạn là đối thủ của bọn tớ mà thôi. Smile Tớ đã ngĩ nếu lớp tớ k đc giải mà lớp bạn đc giải thì tớ cũng thấy rất xứng đáng, và tớ cũng sẽ vui thay cho các bạn.

Tiếc thay mọi thứ lại đi ngược với thực tế, tớ cũng k thể tin lớp tớ drop và g2 chỉ đc khuyến khíc . Hôm nay khi đến trường tất cả chúg tớ đều cố gắng đi tìm 1 lời giải thích, 1 lí do chính đáng : vì sao chúg tớ bị drop. Nhưng hóa ra tất cả chỉ là lí chấu che giấu cho những hành động mang tính chất xếp đặt như 1 kịch bản hoàn hảo.

Cô Hà ạ, cô là cô giáo duy nhất trong trường này mà e kính nể, yêu quí và kính trọng. Hôm nay chúg e đã chờ đợi ở cô 1 lời giải thích rõ ràng cho vấn đề này nhưng đổi lại e nhận ra cô cũng chỉ là như vậy. Thất vọng lắm cô ạ! Sao cô k thể trả lời đc e những câu hỏi như vậy, nó đơn giản lắm nếu như trong cuộc thi này có " sự công bằng ". Cô nói chúg e phải thông cảm cho ban giám khảo, khi phải cân đong đo đếm giữa các tiết mục. Chúg e hiểu và chúng e thông cảm. Đúng như lời huyền đô nói : 1 cuộc thi kẻ thắng người thua là chuyện thường và chúg e sẽ vui lòng vì điều căn bản này. Nếu như trong cuộc thi có sự công bằg.

Cô nói các cô phải dựa vào nhiều yếu tố, vậy các cô có dựa vào những thứ trên đầu mình đang cổ vũ cho 2 lớp bọn em k? Cô nói lớp e thua là vì quần áo quá hầm hố????? Lí do j thế ạ ??? Cô nói rằng quần áo của bọn e k mang tính chất " học sinh " . Vậy thì quần áo của 2 bạn múa bụng thì mang tính chất j ạh? Hở và xẻ, lộ da và thịt.. đấy thì đc coi là ngệ thuật như cô nói sao ạh???? Nếu tiết mục của bọn e và g2 k có nội dung, trang phục, phong cách diễn.... thì múa bụng đc coi là ngệ thuật, phong cách, và quần áo sao ạ??? Như thế có đc gọi là "táo bạo" k cô ? Sau khi cô Nhung lên và nói thì e " công nhận " màn múa bụng của 2 bạn kia đúng là HỢP với '' học sinh'' , là có chất "ngệ thuật", là hợp với ngày NHÀ GIÁO VIỆT NAM 20-11. Vâng quả là xứng đáng. Còn xét về đúng tính chất của tiết mục, e k muốn đánh giá các bạn ý quá tệ trong việc vào sai nhạc, quên động tác, k đều....

Các cô nói chúng e k đều, vậy thì e cũng xin đc thay mặt cho 2 lớp mà nói rằng chẳng có lớp nào đều cả!

Cô mời Cô Nhung lên nói chuyện với chúng em, giải đáp cho chúng e nhưng e ngĩ cô Nhung lên mang tính chất áp đảo, là dằn mặt chứ k phải để nói chuyện với học sinh. Và dĩ nhiên nếu người state là cô Nhung thì chúg e cũng chẳng thể nói j hơn r .

Đấy là e còn k muốn nói và k muốn chỉ ra rõ ràng mấy lớp 11 đc chọn là k đáng ạh. Phải chăng trong cách chấm của ban giám khảo là có vấn đề? là Thiên Vị? là thiếu công bằng với tất cả chúg em? Với một cuộc thi chúg e cần những ban giám khảo có thể chấm công bằng và chính đáng cho tất cả những lớp, những tiết mục đáng đc chọn vào. Chúng e thấy chúng e k có j đáng bị loại ở đây cả.

Ở đây chúg e k quan trọng vấn đề tiền bạc... mà là sự nỗ lực, đoàn kết, phấn đấu, hết mình, hết sức cho cuộc thi. Nếu sẵn đã như thế này thì e ngĩ k cần đặt ra cuộc thi, ban giám khảo... mà các cô nên chọn luôn những lớp các cô muốn họ tham gia... chứ k cần tổ chức cuộc thi làm j đâu cho tốn thời gian kèm theo sự ức chế.... Như thế ảnh hưởng tim, tuổi thọ và nhan sắc lắm ...!

Có lẽ chúng em đã có 1 cái nhìn khác hơn và qui trình và cách chấm của cuộc thi cũng như giáo viên và ban giám khảo. Chúg e ngĩ mình cũng k cần phải thế lọ thế chai nữa. Nhiệt huyết thì chúg e nhiều lắm và có thừa, nên chắc 19.11 chúg e sẽ đc tung mình ở sân trước rạp khăn quàng đỏ. NHưng các cô cũng chẳng cần lo lắng bởi chúng e cũng k có ý địh j lắm là phá buổi lễ long trọng của trường. CHỉ đơn giản tất cả chúg em I3,P1,G2 muốn nhảy và đây là 2 điều cũng chẳng díh dáng j nhau mấy. Nên các thầy cô và buổi lễ của mình cứ an tâm mà diễn tập. Bọn e cũng sẽ an tâm nhảy ngoài sân Smile)

Em cũng chẳng mong mỏi j cô đọc đc entry này của e nhưng e chỉ viết để bày tỏ suy ngĩ của mình cho tất cả những ai là học sinh marie curie đã tham gia VNghe xứng đáng đc chọn nhưng lại chỉ đc làm bàn đạp mềm chân cho buổi tổng duyệt " tuyệt vời " này.

[ HẸN GẶP LẠI MỌI NGƯỜI 19.11 nhéWink ] I s2 I3________..!

Made made by Ngẩn Tiểu Thư
tho coi
MemBer
MemBer
tho coi

Dog

Bài gửiTiêu đề: Re: một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;))   một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;)) EmptyWed Nov 17, 2010 8:22 pm

Ưng qá đi.. k ngờ I3 mà văn hay chữ tốt qá..=))
thu sâu
Traial-Mod
Traial-Mod
thu sâu

Dog

Bài gửiTiêu đề: Re: một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;))   một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;)) EmptyWed Nov 17, 2010 8:28 pm

công nhận đi i3 viết văn hay vật
nấm kuncz
MemBer
MemBer

Bài gửiTiêu đề: Re: một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;))   một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;)) EmptyWed Nov 17, 2010 8:28 pm

kết bài viết này vãi Mad
sYn.kool94
MemBer
MemBer
sYn.kool94

Bài gửiTiêu đề: Re: một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;))   một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;)) EmptyWed Nov 17, 2010 8:32 pm

cang noi cang buc xuc>"<,chap lam j cho met,:-j.nam sau em doi~ e u*" tham gia nua=;
thu sâu
Traial-Mod
Traial-Mod
thu sâu

Dog

Bài gửiTiêu đề: Re: một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;))   một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;)) EmptyWed Nov 17, 2010 8:33 pm

năm sau e syn làm quả cầm 2 chai c2 đứng nhảy cho máu =))))))))))))
tho beo
S-Mod
S-Mod
tho beo

Rooster

Bài gửiTiêu đề: Re: một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;))   một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;)) EmptyWed Nov 17, 2010 8:56 pm

cam 2 chai c2 ma nhay la` dc vao roi yeu thien nhien lai con khong kheo dc moi di quảng ca y chu suong that Smile
thu sâu
Traial-Mod
Traial-Mod
thu sâu

Dog

Bài gửiTiêu đề: Re: một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;))   một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;)) EmptyWed Nov 17, 2010 8:58 pm

=)))))) nhảy giống hôm đi hát ý tuyệt với lắm
Rất Quyến Rũ
MemBer
MemBer
Rất Quyến Rũ

Rooster

Bài gửiTiêu đề: Re: một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;))   một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;)) EmptyWed Nov 17, 2010 10:11 pm

like manh.
thu sâu
Traial-Mod
Traial-Mod
thu sâu

Dog

Bài gửiTiêu đề: Re: một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;))   một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;)) EmptyWed Nov 17, 2010 10:52 pm

hay nhờ
sYn.kool94
MemBer
MemBer
sYn.kool94

Bài gửiTiêu đề: Re: một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;))   một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;)) EmptyThu Nov 18, 2010 7:54 pm

ádts,thích xỉ nhục thần tượng à:-w,t làm thế chiếm giải nhất cho xem:-> Wink
thu sâu
Traial-Mod
Traial-Mod
thu sâu

Dog

Bài gửiTiêu đề: Re: một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;))   một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;)) EmptySat Nov 20, 2010 2:08 pm

=)))))))))) ừ thì t đang bảo mày làm thế để giành giải nhất mà =))))
tho beo
S-Mod
S-Mod
tho beo

Rooster

Bài gửiTiêu đề: Re: một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;))   một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;)) EmptySun Nov 21, 2010 8:46 pm

syn lay dc kai anh? kua anh nao ma ua dung` ho?i a. nhin ko muon dc luon Sad
thu sâu
Traial-Mod
Traial-Mod
thu sâu

Dog

Bài gửiTiêu đề: Re: một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;))   một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;)) EmptySun Nov 21, 2010 9:10 pm

Smile cái thằng này là bạn cùng quê nó =))
sYn.kool94
MemBer
MemBer
sYn.kool94

Bài gửiTiêu đề: Re: một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;))   một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;)) EmptyMon Nov 22, 2010 6:15 pm

bạn từ thời phá đg` tàu đấy sunny
thu sâu
Traial-Mod
Traial-Mod
thu sâu

Dog

Bài gửiTiêu đề: Re: một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;))   một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;)) EmptyMon Nov 22, 2010 8:58 pm

=))))) biết ngay mà
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;))   một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;)) Empty

một cái entry nói về văn nghệ năm nay này các bạn ;))
Trang 1 trong tổng số 1 trang